ปฏิเสธไม่ได้จริงๆ ครับว่าโลกของรถยนต์ยุคใหม่ในอีกไม่กี่ปีข้างหน้านี้ อาจเต็มไปด้วยรถยนต์เสียบปลั๊กที่ใช้พลังงานจากไฟฟ้าแบบเพียวๆ โดยไม่สร้างมลภาวะต่อสิ่งแวดล้อมและไม่จำเป็นต้องพึงพาน้ำมันอีกต่อไป แต่ก่อนที่รถเหล่านี้จะถูกพัฒนาเทคโนโลยีต่างๆ ให้ไปได้ไกลถึงขนาดนั้น ก็ไม่ใช่เรื่องที่ง่ายเสียทีเดียวครับ วันนี้ BIMMER-TH จึงอยากขอนำทุกท่านมาร่วมทัวร์ย้อนเวลากลับไปถึงจุดกำเนิดของรถยนต์พลังงานไฟฟ้าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจุบันของ BMW กัน
Tips: ทราบหรือไม่ว่า BMW ได้พัฒนาวิจัยรถพลังงานไฟฟ้ามายาวนานกว่า 40 ปี โดยกำหนดเป้าหมายว่าภายในปี 2025 BMW จะต้องผลิตรถไฟฟ้าให้ได้ถึง 25 รุ่น
1972 BMW 1602e
BMW ได้เปิดตัวเทคโนโลยีรถยนต์ไฟฟ้าของพวกเขาในฐานะรถนำขบวนของนักวิ่งมาราธอน ในงาน Olympic Game ที่เมืองมิวนิค
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E1-1024x684.jpg)
เจ้า BMW 1602e คือรถยนต์ที่ถูกถอดเครื่องยนต์และถังน้ำมันเชื้อเพลิงออก แล้วถูกแทนที่ด้วยแบตเตอรี่ขนาด 12 Volt จำนวน 12 ลูกนำมาใส่แทนเครื่องยนต์ในด้านหน้าของรถ ทำให้สามารถวิ่งได้จากกรุงเทพฯ-พระราชวังบางปะอิน หรือระยะทาง 60 กิโลเมตร นับว่าเป็นก้าวแรกที่ไม่เล็กสำหรับรถในปี 1972 เลยทีเดียวครับ
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E2-1024x684.jpg)
1975 BMW LS Electric
ในปี 1975 ทีมวิศวกร BMW ได้พัฒนาโปรเจคลับ เกิดเป็นรถยนต์ BMW LS Electric
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E3-1024x684.jpg)
BMW LS Electric เป็นโปรเจคการทดลองลับของเหล่าวิศวกร BMW ตัวรถใช้มอเตอร์ไฟฟ้าแบบ DC ใหม่จาก Borsch โดยจุแบตเตอรี่ 12 Volt ไว้ที่ห้องเครื่องรถเพียง 10 ลูก สามารถชาร์จไฟเต็มได้ในระยะเวลา 14 ชั่วโมง ชุดเบรกของ LS Electric เป็นแบบ Drum Brake ซึ่งมีเทคโนโลยี regenerative braking สำหรับการดึงพลังงานจลกลับเข้ามาสะสมในแบตเตอรี่เป็นหลักและเผื่อไว้สำรองสำหรับการเบรกที่หนักขึ้น
ตัวรถสามารถวิ่งได้เพียง 30 กิโลเมตร หรือระยะทาง กรุงเทพฯ-สุวรรณภูมิ แม้ตัวเลขระยะทางจะดูน้อย แต่ LS Electric คือรถยนต์ไฟฟ้าคันแรกของ BMW ที่มีฮีทเตอร์มาให้ในกระจกหน้าและหลังครับ
1987 BMW 325iX
อีกราวทศวรรษถัดมา ทีมวิศวกร BMW ก็จับเอา 3 Series325iX ขับเคลื่อน 4 ล้อ มาแปลงร่างกลายเป็นรถไฟฟ้าขับเคลื่อนล้อหน้า
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E4-1024x684.jpg)
ในจำนวนรถทั้ง 8 คันที่ทีมวิศวกร BMW นำมาพัฒนานั้น เป็นตัวถัง Coupe จำนวน 5 คัน และ Touring 3 คัน โดยทั้ง 8 คันนี้ ถูกพัฒนาขึ้นเพื่อวิจัยเทคโนโลยีแบตเตอรี่โซเดียมแบบใหม่ และถูกส่งต่อไปให้เจ้าหน้าที่ในรัฐบาลเยอรมันกับบุรุษไปรษณีย์ใช้ในงานราชกาลต่อ
โดยเจ้า 325iX นี้สามารถวิ่งได้ไกลถึง 150 กิโลเมตร หรือ กรุงเทพฯ – พัทยา ซึ่งนับว่าเป็นการพัฒนาที่ก้าวกระโดดขึ้นสำหรับยุค 80
1991 BMW E1
BMW Electric car คันแรกของค่าย ที่ถูกสร้างขึ้นมาใหม่หมด
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E5-1024x684.jpg)
E1 คือรถไฟฟ้าคันแรกของ BMW ที่ถูกวิศวกรออกแบบและดีไซน์ขึ้นมาใหม่ทั้งหมดจากใบกระดาษเปล่า เพื่อจุดประสงค์ของการเป็นรถยนต์ของคนเมือง โดยต้องสามารถจุผู้ใหญ่ได้ 4 คนแบบสบายเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อมและมีน้ำหนักเบา แต่ต้องปลอดภัย ซึ่ง BMW เลือกใช้วัสดุที่ล้ำสมัยในยุคนั้น คืออลูมิเนียมและพลาสติก Recycle
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E6-1024x684.jpg)
BMW E1 ถูกเผยโฉมรถต้นแบบครั้งแรกในงาน Frankfurt Motor Show ปี 1991 สามารถวิ่งได้ไกลถึง 241 กิโลเมตร หรือเทียบเท่าการเดินทางจากกรุงเทพฯ-เขาสามร้อยยอด ว่ากันว่า BMW E1 คือบรรพบุรุษโดยตรงของ BMW i3 ในปัจจุบัน แต่น่าเสียดายที่ E1 เองแม้จะมีเทคโนโลยีที่ล้ำหน้าจนใกล้เคียงความจริงมากที่สุดรุ่นหนึ่ง แต่ก็ไม่ได้ถูกนำมาขายจริง
1992 BMW 325 Electric
BMW ทยอยผลิตรถออกมาเพื่อใช้ทดสอบในองค์กรและเจ้าหน้าที่ของรัฐบาลเยอรมัน
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E7-1024x684.jpg)
หากพูดถึงยุค 90 เราคงไม่สามารถข้าม BMW E46 3 Series ไปอย่างเฉยๆ ได้ โดย BMW 325 Electric ถูกผลิตขึ้นมาเพื่อใช้ทดสอบภายในองค์กรและเจ้าหน้าที่ของรัฐบาลเยอรมันทั้งหมด 25 คัน ในจำนวนนี้มีบางส่วนใช้ Battery แบบโซเดียม-นิกเกิล-คลอไรด์ และบางส่วนก็เปลี่ยนไปใช้แบตเตอรี่นิกเกิล-แคดเมียม
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E8-1024x684.jpg)
ซึ่งทำให้ BMW 325i Electric โฉมนี้สามารถทำ Top speed ได้ 135 กิโลเมตรต่อชั่วโมง และวิ่งได้ไกลถึง 151 กิโลเมตร หรือเทียบเท่ากับระยะทาง กรุงเทพฯ-พัทยา
2010 BMW 1Series ActiveE
ผลิตขึ้น 1,000 คัน เพื่อรวบรวมข้อมูลทำวิจัยโดยให้คนทั่วไปใช้ขับในระยะเวลา 2 ปี
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E9-1024x684.jpg)
BMW 1Series ActiveE คือรถที่ถูกผลิตขึ้นมาเพื่อเก็บข้อมูลทดสอบช่วงท้ายๆ ก่อนที่ BMW i3 จะเปิดตัว โดยตัวรถถูกดัดแปลงจาก 1Series ให้กำลังสูงสุดถึง 167 แรงม้า โดยแบตเตอรี่เป็นแบบลิเธียม ไอออน สามารถทำ Top Speed ได้สูงถึง 145 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ซึ่งมากเพียงพอสำหรับการเร่งแซงรถคันอื่นบนถนนไฮเวย์
ตัวรถวิ่งได้ไกลถึง 151 กิโลเมตร หรือเทียบเท่าระยะทางจากกรุงเทพฯ-พัทยา
2013 BMW i3
รถยนต์ไฟฟ้ารุ่นแรกของ BMW ที่ถูกผลิตขายจริง
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E10-1024x684.jpg)
BMW i3 เปิดตัวเวอรชันขายจริงครั้งแรกในปี 2013 และยังคงขายอยู่จนถึงปัจจุบัน มันเป็นรถที่เกิดมาเพื่อเดินทางสัญจรในเมืองแบบไม่ปล่อยมลภาวะ แถมยังรักโลก โดยชิ้นส่วนตกแต่งภายในรถส่วนใหญ่สามารถนำกลับมารีไซเคิลได้
การชาร์จไฟหนึ่งครั้งสามารถเดินทางได้ไกลถึง 183 กิโลเมตร หรือเทียบเท่าระยะทางจากกรุงเทพฯ-ระยอง ปํจจุบัน BMW i3 สามารถขายไปได้แล้วกว่า 165,000 คันทั่วโลก
2014 BMW i8
รถยนต์ไฟฟ้าสปอร์ตแห่งอนาคต (และตลอดไป)
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E11-1024x684.jpg)
ไม่ว่าตัวเลขของเข็มนาฬิกาจะเดินผ่านไปเร็วแค่ไหน BMW i8 ก็ยังจะเป็นรถที่มีดีไซน์สุดล้ำ จนกาลเวลาไม่อาจทำร้ายดีไซน์ของรถคันนี้ได้อย่างแน่นอน BMW i8 ถูกเผยโฉมขายจริงในปี 2014 มันมาพร้อมกับมอเตอร์ไฟฟ้าที่สามารถชาร์จเสียบปลั๊กชาร์จไฟแล้วใช้พลังงานไฟฟ้าเพียวๆ ได้ไกลถึง 37 กิโลเมตร หรือเทียบเท่ากับกรุงเทพฯ-ปทุมธานี
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E12-1024x684.jpg)
โดยหลังจากนั้นได้มีการพัฒนาต่อเป็นระบบไฮบริด ซึ่งรถจะใช้พลังงานเครื่องยนต์เล็กพริกขี้หนู ขนาด 3 สูบ 1.5 ลิตร ผสมกับมอเตอร์ไฟฟ้า ให้กำลังสูงสุดมากถึง 357 แรงม้า ที่วิ่งได้ไกลถึง 600 กิโลเมตร หรือเทียบเท่ากับระยะทางจากกรุงเทพฯ-ลำปาง
2020 BMW iX3
SAV พลังงานไฟฟ้า 100% รุ่นแรกของ BMW
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E13-1024x684.jpg)
BMW iX3 คือรถยนต์ SAV พลังงานไฟฟ้าล้วนของ BMW และเป็นรถยนต์ไฟฟ้าเพียวรุ่นที่ 2 ถัดจาก BMW i3 ตัวรถนั้นมีพละกำลังมากถึง 286 แรงม้า โดยถ่ายทอดกำลังไปที่ล้อคู่หลัง อีกทั้งยังสามารถวิ่งได้ไกลกว่า 400 กิโลเมตรต่อการชาร์จไฟหนึ่งครั้ง ซึ่งมีระยะทางที่เทียบเท่ากับการเดินทางจากกรุงเทพฯ-เขาค้อ
พัฒนาการของรถยนต์ไฟฟ้าตลอดระยะเวลากว่า 40 ปีที่ผ่านมานั้น ในทุกๆ ทศวรรษเราจะเห็นได้ถึงก้าวสำคัญของเทคโนโลยีใหม่ที่ถูกพัฒนาจนใกล้เคียงกับการใช้ชีวิตประจำวันในรูปแบบเดิมของพวกเราทุกคน และผมเชื่อว่าในอีกไม่กี่อึดใจข้างหน้า โลกของ “รถยนต์ไฟฟ้า EV” จะไม่ใช่โลกของรถยนต์ในอนาคตอีกต่อไป หากแต่เป็นโลกของรถยนต์ในยุคปัจจุบันนั่นเองครับ
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2020/07/E14-1024x684.jpg)
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/02/147428018_2654973361294180_4133821841250378497_n-150x150.jpg)
Thitipat Hiranbavorntip
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/02/147428018_2654973361294180_4133821841250378497_n-150x150.jpg)
Latest posts by Thitipat Hiranbavorntip (see all)
- Review BMW 320Li Gran Sedan หรู ยาว ซนได้! - April 24, 2022
- BMW เดินหน้าสู่ยุครถยนต์ไฟฟ้าอย่างเต็มประจุ! - December 1, 2021
- BMW x Coldplay ทัวร์คอนเสิร์ตรักษ์โลกจากพลังแบตฯ ใช้แล้วของ BMW i3 - November 15, 2021