หากถามถึงรถยนต์ในฝันวัยเด็กของคุณต้องมีหน้าตาเป็นอย่างไรบ้าง?
- ต้องเป็นรถที่มีประตูเปิดขึ้นแบบปีกนก?
- ต้องมีดีไซน์ภายในที่ดูอวกาศหน้าจอและปุ่มเยอะๆ?
- หรือจะเป็นรถยนต์เปิดประทุนเหมือนพระเอกขับในหนัง?
น่าแปลกที่เวลาใครหลายคนถามถึงชื่อรถในฝันของผม มันยากที่จะตอบชื่อรถรุ่นนั้นออกไป
กาลเวลาผ่านไปไม่นานจากรถเหล็กคันจิ๋ว ผมก็ได้รับโมเดลรถคันใหญ่ที่ตกแต่งได้ละเอียดเหมือนจริงมากขึ้น ภายใต้ความละเอียดนั้นผมสามารถเปิดฝากระโปรงรถดูได้ทั้งภายในภายนอก ก่อนจะพบกับตัวเลข V12 ที่อยู่ในห้องเครื่องยนต์ หลังจากนั้นภาพรถในฝันวัยเด็กของผมจึงค่อยๆ เริ่มต้นจากนิยามความจุของเครื่องควบคู่กับตัวเลขแรงม้าและสมรรถนะที่มีเขียนบนกระดาษโบรชัว
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P2-1024x577.jpg)
BMW M340i xDrive คือหนึ่งในรถที่เหมือนหลุดออกมาจากความฝันของผม ด้วยภายนอกของรถ ที่หากดูผ่านตาก็เหมือน 3 Series ทั่วไป แต่หากสังเกตให้ดีขึ้นคุณจะพบจุดแตกต่างได้ในหลายๆ ที่ อาทิ
ชุดไฟหน้าแบบ Laser Light ที่มีดีไซน์ของไฟ daytime running light ที่โฉบเฉี่ยวและยาวขึ้นกว่ารุ่นปกติ มาพร้อมกับคลิบสีฟ้าด้านในของไฟหน้าซึ่งดูสวยเป็นเอกลักษณ์เฉพาะรุ่น ผสมผสานเข้ากับกระจังหน้าแบบไตคู่ลายตาข่ายสามมิติได้อย่างลงตัว โดยตัวกระจังหน้ามีลูกเล่นดีไซน์ที่เหมือนถอดแบบมาจากกระจังของ BMW Z4 M40i
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P3-1024x577.jpg)
ตัวรถทั้งคันตกแต่งด้วยชุดแต่ง M Aerodynamic ที่ดูผิวเผินเหมือนจะคล้ายกับรุ่น 330i M Sport แต่พอเอามาจอดเทียบกันแล้วจะพบความแตกต่างได้จากชุดไฟตัดหมอกหน้า โดย M340i ชุดไฟตัดหมอก LED จะกลายร่างเป็นช่องระบายอากาศของเครื่องยนต์และเบรกที่มีขนาดใหญ่ขึ้นแทน
กรอบกระจกตกแต่งด้วยวัสดุสีดำเหมือนรุ่น M Sport และ Sport line ปกติ จุดที่แตกต่างจากรุ่นธรรมดาจะอยู่ที่วัสดุครอบกระจกมองข้างสี Cerium Grey Metallic ซึ่งดูโดดเด่นและพรีเมี่ยมกว่าการใช้ฝาครอบกระจกข้างสีดำแบบรถญี่ปุ่นยุคใหม่
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P4-1024x577.jpg)
ชุดกันชนท้ายด้านหลังจะแตกต่างจาก 330i M Sport ตรงดิฟฟิวเซอร์หลังที่ M340i จะมีขนาดที่ใหญ่กว่าและมีดีไซน์ของปลายท่อไอเสียแบบเหลี่ยมจากเดิมที่รุ่นธรรมดาเป็นแบบวงกลม ชุดไฟท้ายดีไซน์แบบ Slim L Shape LED เล่นสีสลับกันทำให้ล้ำและมีมิติไม่เหมือนใคร
ฝาท้ายด้านหลังเสริมความหล่อด้วย Ducktail spoiler ดีไซน์แบบ M ใช้วัสดุสีเดียวกับตัวรถช่วยเพิ่มมิติให้รถทะมัดทะแมงมากขึ้น
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P5-1024x577.jpg)
![(สัญลักษณ์ xDrive บ่งบอกถึงระบบขับเคลื่อน 4 ล้อของ BMW M340i)](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P6-1024x577.jpg)
ชุดล้อขอบ 19 นิ้วแบบ M ลาย LMR Double Spork (หรือ Doppelspeiche ในภาษาเยอรมัน) 792 Bicolor รัดด้วยยางขนาด 225/40 ในล้อหน้าและ 255/35 ในล้อหลัง ดูดุดันสมคาแรกเตอร์ความเป็นรุ่น M340i โดยชุดเบรกหน้าเป็นแบบ M 4 Pot หลัง 1 Pot ตกแต่งด้วยสีน้ำเงินพร้อมอักษร M
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P7-1024x577.jpg)
เมื่อมองรวมๆ แล้วภายนอกของ M340i คือการนำเอาวัตถุดิบของ 3 Series ธรรมดามาตกแต่งเพิ่มรสชาติให้ Sport คมและดุขึ้นกว่าที่เคย แต่ยังแฝงความพรีเมี่ยมที่สามารถใช้งานได้จริงทุกวัน เป็นส่วนผสมที่ลงตัวสำหรับคนที่ไม่ต้องการรถที่ดูฉูดฉาดเกินไปแต่ยังคงออร่าของความไม่ธรรมดาซ่อนอยู่ข้างใน
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P8-1024x577.jpg)
ภายในของ BMW M340i นั้นยังคงคอนเซ็ปต์ที่มุ่งเน้นไปที่ผู้ขับเป็นหลัก วัสดุโทนสีต่างๆ คล้ายกับที่คุณพบได้ใน BMW 330e M Sport
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P9-1024x577.jpg)
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P12-1024x577.jpg)
ชุดหลังคาซันรูฟนอกจากจะช่วยเพิ่มความพรีเมี่ยมให้กับรถทั้งคันแล้ว ยังเป็นอีกส่วนที่เพิ่มความโปร่งให้กับบรรยากาศภายในห้องโดยสาร
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P18-683x1024.jpg)
เบาะหนังสีดำแบบ Vernasca เดินด้ายน้ำเงินเข้มตัดเข้ากับเข็มขัดนิรภัยแบบ M ที่มีแถบสีแดงน้ำเงินฟ้าเพิ่มความพิเศษให้กับห้องโดยสารอันเป็นเอกสิทธิ์เฉพาะในรุ่น M340i
วัสดุคอนโซลกลางตกแต่งด้วยอะลูมิเนียมลาย Tetragon พวงมาลัยหุ้มหนังแบบ M พร้อมหน้าปัดไมล์และจอ iDrive แบบ live Cockpit Professional ที่มีโลโก้ M340i อยู่บนจอไมล์
ชุดหน้าปัดของ M340i นั้นจะมีขนาดของฟอนต์ตัวเลขที่ หนา คมและใหญ่กว่ารุ่นธรรมดา ดูแล้วดุดันกว่าเคยแถมยังอ่านค่าต่างๆ ได้ง่ายดายขึ้น
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P15-1024x577.jpg)
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P26-1024x581.jpg)
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P25-1024x683.jpg)
ชุดเครื่องเสียงแบบ Harman Kardon พร้อมแท่นชาร์จมือถือไร้สาย Wireless Charging และระบบ Gesture Control ยังมีมาให้ครบแบบจัดเต็ม
เช่นเดียวกับระบบความปลอดภัยอย่างเข็มขัดนิรภัย Active Protection, Active Cruise Control Stop&Go ที่ทำงานด้วยชุด Radar ที่ซ่อนอยู่ใต้แผ่นป้ายทะเบียน พร้อมระบบช่วยเบรกและแจ้งเตือนหากเข้าใกล้รถคันหน้ามากเกินไป ผสานกับระบบ Driving Assistance ที่จะช่วยเตือนคนขับหากวูบออกนอกเลนและระบบ Blind spot monitoring และกล้องมองรอบคัน 360 องศา
แม้ว่า M340i จะถูกดีไซน์มาเพื่อเอาใจคนขับเป็นหลักแต่อานิสงค์ของขนาดตัวรถที่ใหญ่ขึ้นกว่าในอดีตก็ทำให้พื้นที่ของผู้โดยสารด้านหลังและการลุกเข้าออกนั้นทำได้สะดวกสบายขึ้นกว่าเดิม ดีไซน์ของเบาะนั่งหลังโอบกระชับลงตัวกับการใช้งานจริงในชีวิตประจำวัน วัสดุฟองน้ำเบาะมีการปรับปรุงให้นุ่มขึ้นจาก F30 3 Series รุ่นก่อน ทำให้สามารถพาครอบครัวผู้ใหญ่เดินทางไกลได้โดยไม่ถูกบ่น
ระบบปรับอากาศหลังแบบ 3 Zone พร้อมช่องแอร์หลังที่ทำงานแยกอิสระจากด้านหน้า เพิ่มความสะดวกสบายให้กับผู้โดยสารด้านหลังได้เป็นอย่างดี
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P13-1024x577.jpg)
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P14-1024x577.jpg)
ขุมพลัง 6 สูบแถวเรียง 3.0 ลิตร 387 แรงม้า คือพระเอกที่ถูกซ่อนอยู่ใต้เสื้อโปโลสีขาว
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P19-1024x577.jpg)
เครื่องยนต์รหัส B58 M TwinPower Turbo เทอร์โบเดี่ยวป้อนอากาศเข้าสองทางแบบ TwinScroll พร้อมด้วยลูกสูบที่มีช่วงชักยาว 94.6 มิลลิเมตรโดยมีขนาดกระบอกสูบกว้าง 82.0 มิลลิเมตร ถูกวางเรียงตามยาวกันแบบ 6 สูบ ความจุรวม 2,998 cc สร้างแรงม้าได้สูงสุดถึง 387 แรงม้าที่รอบเครื่องยนต์ 5,800-6,500 รอบต่อนาที มีแรงบิดสูงสุด 500 นิวตันเมตรที่รอบเครื่องยนต์ตั้งแต่ 1,800 รอบต่อนาทียาวไปจนถึง 5,000 รอบต่อนาที
ส่งกำลังผ่านชุดเกียร์ ZF 8 จังหวะแบบ Sport Steptronic ที่จูนอัตราทดเกียร์มาให้เหมาะกับคาแรกเตอร์ของเครื่องยนต์ชุดนี้โดยเฉพาะ แต่พอกางอัตราทดเกียร์มาดูอีกครั้งจะพบว่าเป็นอัตราทดที่เหมือนกับ BMW 330i และคล้ายกันกับ Z4 M40i เพียงแต่ Z4 จะทดเฟืองท้ายมาจัดกว่า M340i
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P20-1024x577.jpg)
แรงม้าทั้ง 387 ตัวนั้นถูกปล่อยลงพื้นได้แบบครบถ้วนผ่านระบบขับเคลื่อน 4 ล้อแบบ xDrive ที่กระจายแรงผ่านล้อทั้ง 4 ผ่านชุดเพลาขับร่วมกับระบบ DSC ควบคุมเสถียรภาพของตัวรถ ทำให้รถสามารถตอบสนองต่อพื้นผิวถนนและโค้ง ได้คม ฉับไว ปลอดภัย BMW ถึงขนาดเคลมว่าเป็นการปรับจูนการส่งกำลังในระดับเดียวกันกับที่คุณคาดหวังจะเจอในรถ M
แม้ M340i จะไม่สามารถเลือกล็อคให้ขับเคลื่อน 2 ล้อหรือ 4 ล้อได้แบบพี่ใหญ่อย่าง M5 แต่การปรับโหมดการขับขี่ระหว่าง Sport กับ Sport + รถก็จะปล่อยพลังระหว่างล้อหน้าและหลังในอัตราส่วนที่ต่างกันมากขึ้น โดยเฉพาะเวลาที่อยู่ในโค้งพลังของรถจะถูกปล่อยมาให้คนขับรู้สึกสนุกท้าทายแบบรถขับหลังอยู่กลายๆ แต่ก็ยังมีพลังบางส่วนถูกส่งไปยังล้อหน้าอยู่ทำให้คนขับสามารถควบคุมรถได้อย่างมั่นใจหากไม่ได้ต้องการให้รถเสียอาการ
นอกเหนือจากระบบขับเคลื่อน xDrive แล้ว M340i ยังได้ติดตั้งเฟืองท้ายแบบ M Sport ที่จะคอยจัดการพละกำลังในขณะที่เร่งในโค้งระหว่างล้อด้านในและนอกผ่านชุดมอเตอร์ไฟฟ้า เพื่อให้คนขับมั่นใจได้ว่าพละกำลังทั้งหมดที่อยู่ในเครื่องยนต์จะถูกถ่ายทอดลงสู่พื้นได้ครบแม้คนขับจะเติมคันเร่งในโค้งแบบบ้าคลั่ง คนขับก็ยังสามารถคาดเดาอาการรถและคุมได้เหมือนเป็นส่วนหนึ่งของร่างกายเราเอง
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P21-1024x683.jpg)
น้ำหนักตัวรถของ M340i ทั้งคันหนัก 1,670 กิโลกรัม เบากว่า 330e M Sport มากถึง 70 กิโลกรัม (330e หนัก 1,740 กิโลกรัม) และหนักว่า 320d อยู่ 140 กิโลกรัม (320d หนัก 1,530 กิโลกรัม) มาพร้อมกับช่วงล่างแบบ Adaptive M Suspension ที่สามารถปรับความแข็งอ่อนของช่วงล่างได้ตามโหมดการขับขี่แต่ล่ะประเภท
พอขับจริงบนถนน ก็ทำให้เห็นว่าแม้ M340i จะถูกพัฒนามาจากจิตวิญญาณสนามแข่ง แต่ทีมวิศวกรก็สามารถปรับจูนให้ตัวรถทั้งคันสามารถใช้ในชีวิตประจำวันได้อย่างลงตัว ในโหมดการขับขี่แบบ Comfort ตัวรถยังคงความสบายให้กับผู้โดยสารได้เป็นอย่างดี ช่วงล่างของรถให้สัมผัสแก่คนขับในแบบที่หนักแน่น กระชับและไม่แข็งเกินไปแต่ยังคงความตึงตังไว้เล็กๆ เวลาที่ผ่านหลังเต่าที่คมตัวโช๊คอัพด้านหลังจะคืนตัวไม่เยอะพอให้รู้ว่านี่ไม่ใช่โช๊คอัพของรถบ้านธรรมดา
หากขยับความเร็วขึ้นมาบนทางด่วน การปรับไปใช้โหมดการขับขี่แบบ Sport ก็จะทำให้ช่วงล่างของรถกระชับและหนืดขึ้น พร้อมที่จะรับบทบู๊ไปกับแรงม้าทั้ง 387 ตัวแบบอยู่หมัด อาการของช่วงล่างรถในโหมด Sport จะนิ่งและมั่นหากเทียบกับ Z4 M40i เมื่อเจอลอนบั้มของพื้นถนนที่ไม่เรียบ ช่วงล่างของ M340i จะคุมอาการได้มั่นคงและนิ่งกว่า เป็นไปตามการออกแบบคาแรกเตอร์ของรถที่ Z4 จะเป็นรถขี้เล่นพร้อมท้าทายคนขับมากกว่า
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P10-1024x577.jpg)
เอาจริงๆ แล้วคุณสามารถพา M340i วิ่งไปบนทางด่วนเมืองไทยที่มีลอนพื้นถนนแบบไทยๆ ได้แบบมั่นใจประหนึ่งว่ากำลังวิ่งอยู่บนถนน Autobahn ทั้งในช่วงความเร็วกฎหมายกำหนดและ Top Speed ความมั่นใจไม่ลดลงเลย
โดยรวมเป็นช่วงล่างที่สามารถเอาใจทั้งคนขับและคนนั่งได้อย่างลงตัว ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่าช่วงล่างของ M340i ถูกเซ็ตมาให้คนนั่งหลังสะบายมากกว่า 330i M Sport ที่เป็นช่วงล่าง M Sport ธรรมดาเสียอีก และแน่นอนว่ามันกระชับกว่าช่วงล่างของ 320d CBU ที่เป็นโช๊คธรรมดา ผมเดาว่าอาจจะมาจากน้ำหนักของตัวรถที่มากกว่าทั้งสองรุ่นข้างต้นและการปรับจูนช่วงล่าง adaptive ที่ทีมวิศวกรตั้งใจร่ายมนต์ให้ขจัดอาการโยนของตัวรถทิ้งไป ทำให้เวลาบู๊ในโค้งรถมีอาการ Body roll น้อยมาก ยิ่งได้โครงสร้างของตัวถังรถที่แข็งแรงขึ้นกว่ารุ่นก่อนและระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ ยิ่งทำให้ M340i พร้อมจะฉีกทุกกฎฟิสิกข์ของโค้งถนนบนโลกใบนี้
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/M340i-drive-1024x768.jpg)
พละกำลังของเครื่องยนต์แม้จะมีกำลังมหาศาล แต่ก็ถูกถ่ายทอดออกมาได้อย่างเป็นระเบียบ รู้ใจคนขับหากคุณพูดคุยกับรถแบบสุภาพ รถก็จะสุภาพนอบน้อมกับคุณ แต่เมื่อใดที่คุณเริ่มดุร้ายใส่คันเร่งรถของรถ รถก็พร้อมจะกลายร่างเป็นเสื้อชีต้าที่พร้อมจะกระโจนออกไปข้างหน้าและพาตัวคุณแนบไปกับเบาะรถ
ตัวเลขอัตราเร่ง 0-100 กิโลเมตร/ชั่วโมง BMW เคลมไว้ที่ 4.4 วินาที และผมก็ได้อัดคลิปสั้นๆ มาฝากคุณผู้อ่านกันเช่นเคยครับ
ผลตัวเลขที่ผมได้ทดลองจับเวลามาจัดว่าไม่ธรรมดา โดย M340i xDrive ขับคนเดียวน้ำหนัก 62 กิโลกรัม สามารถทำเวลา 0-100 กิโลเมตร/ชั่วโมง บนถนนไทยได้เพียง 4.4 วินาที เท่านั้น ถือเป็นตัวเลขที่ตรงกับที่โรงงานเคลมไว้พอดีเป๊ะ และนับเป็นรถที่เร็วที่สุดตั้งแต่เราเปิดเว็บ Bimmer-th กันมา มันเร็วกว่า M2 ธรรมดาและยังเร็วกว่า Z4 M40i อย่างไม่น่าเชื่อ
ความสนุกที่ได้นอกจากพละกำลังที่เหลือล้นแล้ว คงจะไม่สามารถข้ามเสียงไพเราะของเครื่องยนต์ 6 สูบเรียงที่คำรามแผดเผาออกมาผ่านท่อไอเสีย M Sport ที่เป็นเอกลักษณ์ของ BMW ไปได้ ชุดท่อไอเสียดังกล่าวมีวาว์ลเปิดปิดเสียงให้ดังและเบาลงตามโหมดการขับขี่ เสียงของ back fire และเสียงเปลี่ยนเกียร์พรึบๆ คุณสามารถสัมผัสได้เมื่อใช้โหมด Sport และ Sport + ทำให้ทุกครั้งที่กดคันเร่งเหมือนคุณกำลังเสพติดรสชาติของเครื่องยนต์ 6 สูบ ที่เหลือเวลาบนโลกนี้น้อยลงทุกทีจากยุคของรถยนต์ไฟฟ้า EV
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P24-1024x586.jpeg)
พวงมาลัยไฟฟ้าแบบ variable sport steering ที่มีสามารถปรับน้ำหนักและความไวของพวงมาลัยได้ตามความเร็วของรถ เป็นพวงมาลัยที่มีน้ำหนักกว่า 3 Series ทั่วไป เป็นน้ำหนักที่กำลังลงตัวกับความไวและความคมของพวงมาลัย ทำให้สามารถวิ่งทางไกลได้แบบไม่ต้องเกร็งมือมากเกินไปแต่ก็ยังคงความสนุกเมื่อเจอโค้งบนภูเขา
บทสรุป
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P22-1024x768.jpeg)
BMW M340i เป็นรถที่เปรียบเสมือนอาหารพรีเมี่ยมที่มีหน้าตาคล้ายอาหารจานหรูทั่วไป แต่หากคุณได้ชิมและลิ้มรสชาติเมนูจานนี้ดูซักครั้ง คุณจะพบว่าภายใต้รูปแบบจานที่ดูธรรมดามันถูกซ่อนไว้ด้วยส่วนผสมสูตรเด็ดที่เชฟซ่อนไว้มากมายและเชฟที่ดีต้องไม่เก่งแค่การเลือกสรรวัตถุดิบเท่านั้น แต่ต้องรู้จักนำเอาวัตถุดิบที่ดีมาปรุงใช้ได้อย่างชาญฉลาด เพื่อที่จะดึงรสและกลิ่นของอาหารออกมาได้ครบในแบบที่ทุกส่วนต้องลงตัวกัน
และ M340i ก็เป็นรถที่ทำให้ทุกครั้งที่คุณอยู่หลังพวงมาลัยรถ คุณจะรู้สึกเบิกบานไปกับมันเหมือนการได้ทานของอร่อยที่มีรสชาติถูกปากจนเราอยากสั่งเบิ้ลมาทานซ้ำๆ ไม่รู้จักอิ่ม มันเป็นรถที่คุณสามารถใช้ในชีวิตประจำวันได้จริงและถ้าอยากสนุกไปกับมัน รถก็พร้อมจะพาคุณแล่นไปสนุกกับแรง G ในแบบมั่นใจและปลอดภัย
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P29-1024x683.jpg)
ผมเองไม่รู้จริงๆ ครับว่าเราจะมีโอกาสได้เห็นรถยนต์ 4 ประตู เครื่องยนต์ 6 สูบแถวเรียงที่มีแรงม้าเกือบ 400 ตัว ผนวกกับเกียร์ ZF ที่แสนฉลาดและท่อไอเสียที่ทำให้คนที่ชื่นชอบการขับรถจริงๆ ฟินได้แบบนี้ขายไปอีกนานแค่ไหน แต่อย่างน้อยสิ่งที่ผมสงสัยมาตลอดก็ได้รับคำตอบแล้ว
“ว่ารถในฝันของผมคือ BMW M340i xDrive ครับ”
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P23-1024x577.jpg)
ความเห็นท้ายเรื่องจากคุณเนย @noaypaul
ในบรรดารถยนต์ทุกแบบ รถที่ทำให้ผมหันมาสนใจได้มากที่สุดก็คือซีดาน แฮทช์แบค หรือทัวร์ริ่งตัวแรง เวลาที่เห็นรถพวกนี้มันทำให้ผมรู้สึกตื่นกว่ายิ่งการเจอรถไฮเปอร์คาร์ราคา 20 ล้านบาทซะอีก ส่วนนึงอาจเป็นเพราะมันใกล้เคียงกับชีวิตประจำวันของผม และนั่นก็ทำให้ผมสามารถจินตนาการเห็นตัวเองเป็นเจ้าของพวกมันได้ แต่สิ่งสำคัญที่ผมชอบให้รถมันมีสี่ประตูมากกว่านั้น ก็เพราะว่าเราจะได้ไม่สนุกกับมันเพียงคนเดียว แต่มีเพื่อน ภรรยา ลูก และครอบครัวสนุกไปกับเราได้ ถ้ารถจะเป็นพาหนะแห่งความทรงจำที่มากกว่าวัตถุติดล้อที่พาคุณเคลื่อนที่จากบ้านไปถึงจุดหมายปลายทาง มันก็ควรจะมีความทรงจำมากกว่าเพียงแค่มันกับผมเท่านั้น
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/M340i-drive2-1-1024x768.jpg)
BMW M340i xDrive M Sport คือรถแบบนั้นเป๊ะๆ ในโหมด Comfort มันคือซีรีส์ 3 คันนึงที่ผู้หญิงตัวเล็กๆ สามารถขับไปช้อปปิ้ง ทานข้าว พบปะสังสรรค์กับเพื่อนๆ ได้สบาย ช่วงล่างอาจจะตึงตังกว่าซีรีส์ 3 รุ่นอื่นๆ อยู่บ้าง แต่ก็อยู่ในวิสัยที่รับได้ เครื่องยนต์และเกียร์ทำงานสุขุมและนุ่มนวล (ในชีวิตจริงคุณจะไม่เคยเห็นเข็มวัดรอบขยับเกิน 2,000 รอบ/นาที สักเท่าไหร่ เพราะแรงบิดมหาศาลระดับ 500 นิวตัน/เมตร) การจะถอยเข้าช่องจอดในห้างก็สามารถควงพวงมาลัยได้อย่างเบามือ แถมยังมีระบบ Parking Assistant Plus มาเป็นตัวช่วยด้วย และช้อปปิ้งเสร็จก็ยังใช้เท้าเตะเข้าใต้กันชนเพื่อเปิดและปิดฝากระโปรงท้ายได้เหมือนเดิม หน้าตาตัวรถก็ดูเรียบร้อยไม่เรียกแขก เพราะคนทั่วไปก็คงคิดว่ามันคือ 320d หรือไม่ก็ 330e ธรรมดา มันคือแมวเปอร์เซียที่หน้าดุแต่ขนฟูนุ่มและค่อนข้างนิ่งขรึม เป็นมิตรและไม่เป็นพิษเป็นภัยกับใคร
![](http://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P30-1024x566.jpg)
แต่ขอประทานโทษครับ…ในโหมด Sport และ Sport Plus แมวเปอร์เซียของคุณจะกางเล็บพร้อมกลายร่างเป็นเสือชีต้าที่พร้อมกระโจนเข้าตะครุบเหยื่อ และผมขอรายงานด้วยความสัตย์จริงเลยว่า การจะขับด้วยความเร็วตามกฎหมายกำหนดนั้นเป็นเรื่องที่ต้องใช้ความอดทนอดกลั้นเป็นอย่างมาก หากคุณเผลอให้อารมณ์เข้าครอบงำแม้วินาทีเดียว คุณก็จะทำผิดกฎหมายไปเรียบร้อยแล้ว ความเร็ว 200 กิโลเมตร/ชั่วโมง ได้มาง่ายเกินไป และช่วงล่างกับพวงมาลัยก็ทำให้คุณมั่นใจจนเพลินจนเกินไปด้วย การที่มันเป็นระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ xDrive ยิ่งทำให้คุณทำอะไรพิเรนทร์กับมันได้มากกว่าเดิมอีกต่างหาก สำหรับคนชอบขับรถ การตอบสนองของ M340i มันเหมือนสิ่งเสพย์ติด คุณจะอยากกดคันเร่งซ้ำลงไปเพื่อรู้สึกถึงแรง G ที่กดหลังคุณลงไปในเบาะกับเสียงเครื่องหกสูบเทอร์โบที่แผดกร้าว และคุณก็อยากจะชิฟท์ดาวน์ซ้ำไปซ้ำมาเพื่อฟังเสียงปุๆๆ แบบผู้ดีที่รัวออกมาจากท่อไอเสีย จะเรียกว่ามันคือ BMW M2 ที่ศิวิไลซ์ขึ้นก็คงจะได้
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/p31-1024x577.jpg)
ข้อเสีย? บางคนอาจจะบอกว่าเป็นเรื่องช่วงล่างที่ติดอาการตึงตังอยู่หน่อย หรือภายในสีดำล้วนดูจืดสนิทเมื่อเทียบกับซีรีส์ 3 รุ่นปกติ แต่สำหรับผมแล้วคิดว่านี่คือช่วงล่างที่บาลานซ์ระหว่างการซับแรงกระแทกและการคุมม้า 389 ตัวให้อยู่หมัดที่ดีที่สุดแล้ว ส่วนภายในก็มีออพชันอัดแน่นมาให้จนเหลือล้น และที่สำคัญเวลาคุณทะยานไปข้างหน้าด้วยตัวเลข 0-100 กม./ชม. ระดับ 4.4 วินาที ก็คงจะไม่ได้มีโอกาสก้มมามองภายในสักเท่าไหร่ สำหรับผมแล้วข้อเสียของ M340i ไม่ได้อยู่ที่สมรรถนะ ช่วงล่าง หรืออะไรที่เกี่ยวกับงานวิศวกรรม คือถ้าจะให้ดี.. ช่วยติดม่านหลังมาให้สักชิ้นนึงเถิด ลูกสาวผมในคาร์ซีทจะได้ไม่แสบตา.
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/08/P28-1024x577.jpg)
ปัจจุบัน BMW Thailand จำหน่าย M340i xDrive ในราคา 3,999,000 บาท (ราคาข้างต้นรวมแพคเกจ BSI Standard ข้อมูล ณ วันที่ 15/08/2021) โดยมีสีให้เลือกทั้งหมด 3 สี
- สีดำ Black Sapphire
- สีเทา Mineral Grey
- สีขาว Mineral White
ขอขอบคุณ
BMW Thailand
ที่เอื้อเฟื้อรถในการทดสอบ
บทความโดย
ธิติพัทธ์ หิรัญบวรทิพย์
สงวนลิขสิทธิ์เนื้อหาถ้อยคำรูปภาพในบทความโดยผู้เขียนและเว็บไซต์ BIMMER-TH.com
กรุณาขออนุญาตก่อนนำไปใช้
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/02/147428018_2654973361294180_4133821841250378497_n-150x150.jpg)
Thitipat Hiranbavorntip
![](https://bimmer-th.com/wp-content/uploads/2021/02/147428018_2654973361294180_4133821841250378497_n-150x150.jpg)
Latest posts by Thitipat Hiranbavorntip (see all)
- Review BMW 320Li Gran Sedan หรู ยาว ซนได้! - April 24, 2022
- BMW เดินหน้าสู่ยุครถยนต์ไฟฟ้าอย่างเต็มประจุ! - December 1, 2021
- BMW x Coldplay ทัวร์คอนเสิร์ตรักษ์โลกจากพลังแบตฯ ใช้แล้วของ BMW i3 - November 15, 2021